Navaratta Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Navaratta Board

Sweet Scene of Navaratta

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
Navaratta Facebbook
Novel Update

No New Topic

Fan Art + Wallpaper Update

No New Topic

Update Comics Hospitality

Hospitality ปฏิเสธไม่ได้ผู้ชายอะไรน่ารักชะมัด ฉบับคอมมิกนี้วาดโดยคุณ Jirito De Las Espadas ตัวการ์ตูนสร้างมาจากเรื่องสั้นชื่อเดียวกัน แบ่งเป็นสามตอนและหนึ่งตอนพิเศษคือ

- First Step : Hospitality ปฏิเสธไม่ได้ผู้ชายอะไรน่ารักชะมัด

- Second Step : ขอโทษนะขอโทษ

- Last Step : ระยะปลอดภัย

- Special Step : เจ้าชู้ไม่รู้ตัว

เนื้อเรื่องเป็นเรื่องความรักในรั้วมหาลัย ระหว่าง ภากร (เจน) เด็กการโรงแรมและ ธิติ (ฉายากะทิโอทอป) หนุ่มนักเรียนพาณิชยนาวีค่ะ แต่ก็มีตอนที่ตัวละครโตและออกทำงานด้วยค่ะ (สำหรับเรื่องนี้อ้างอิงจากสถานที่จริงเล็กน้อย แต่ไม่บอกว่าที่มหาลัยไหน XD) แต่ละตอนเป็นตอนสั้นๆ จบในตัวเอง น่าร้ากกกกที่สุดเท่าที่เขียนมาแล้วล่ะค่ะ (อย่างน้อยๆก็ไม่ตาย?)

ติดตามความเคลื่อนไหว >>> Click!  
ประกาศรายชื่อหนังสือรอตีพิมพ์/รีปริ้นท์

[GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'

Go down 
Whitch1986
nidting
k_nareewan
BoyBe
tonnum
pp60115111
oanimpress
obab
เจ้าเสี้ยวดอกขาว
13 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin

[GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyFri 19 Oct - 17:23

Celebrate Book Party 2nd

[GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' Iris_flower_book_reading_21588_1392x1079

มาแล้ววววววว เกมพิเศษส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ของพิเศษสำหรับปี 2556 ของบอร์ดนวรัฐะค่า ซึ่งก็คือการแจกหนังสือที่เรนเขียนตลอดหนึ่งปีค่า ปีนี้เป็นปีที่สองที่จัดกิจกรรมสมนาคุณลูกค้าผู้มีอุปการคุณทุกท่านค่ะ ปีที่แล้วผู้ชนะคือคุณ Shirayuki Hime ที่ตอบได้ถูกเยอะที่สุดและตอบคำถามวัดดวงตรงใจมากค่า ปีนี้จะหมดสัญญาใจกับเล่มสุดท้ายของปีคือชุด Delusion Romance ค่ะ จะทำการเฟ้นหาผู้ชนะคนใหม่ค่ะ (สำหรับผู้ชนะปีที่แล้วหมดสิทธิ์ลงแข่งไปหนึ่งปีนะคะ^^b)

เกมนี้สมาชิกสิทธิ์เล่นได้ทุกคนค่ะ แต่ผู้ชนะจะมีเพียงคนเดียว และคนคนนั้นจะได้รับนิยายของเรนฟรีทุกเล่ม ไม่ว่าจะพิมพ์เองและออกกับสำนักพิมพ์ในนามปากกา Rain-at-Rose ตลอดจนระยะหนึ่งปีค่ะ (จะกี่เล่มก็ตอบไม่ได้นะคะ ^^”) รายชื่อหนังสือปีหน้าก็ดูแถบ Widgets ด้านข้างเลยค่า ไฮไลท์ของปี2556 เป็นการ์ตูน Hospitality ปฏิเสธไม่ได้ ผู้ชายอะไรน่ารักชะมัด และรีปริ้นท์ชุด “นวรัฐะ ณ ที่แห่งรัก” (แค่นวรัฐะชุดเดียวก็คุ้มเล่นแล้ว >w<)

รายชื่อหนังสือที่วางแผนจะทำในปี 2556 กดดูที่ซ่อนสปอยล์

Spoiler:

คำถามจะมาจากนิยายของเรนทั้งหมดเรื่องละ 2-4 ข้อค่ะ จำนวนคำถามทั้งหมดจะมี 100++ ข้อ และคำถามวัดดวง 3 ข้อใหญ่ ปีนี้คำถามเยอะขึ้นตามจำนวนเล่มที่ออก และหนังสือที่แจกแน่นอนว่า เนื้อหาของคำถามจะเกี่ยวกับนิยายของเรน บางคำถามอาจจะเคยถามไปแล้วในเกมต่างๆ ค่ะ ซึ่งในการเล่มเกมครั้งนี้ อยากให้คนเป็นแม่ยกนิยายเรนเล่นค่า เซฟค่าหนังสือเยอะด้วย (ฮ่า) ในการหาคำตอบจะใช้วิธีไหนก็ตามสะดวกค่ะ (ยกเว้นถามเรน) เขียนคำตอบในใบสมัครที่ส่งให้นะคะ

ในการเล่มเกมนี้เนื่องจากรางวัลค่อนข้างจะใหญ่มาก ดังนั้นกติกาและข้อกำหนดจึงขอยุ่งยากนิดนึงค่ะ ผู้ชนะต้องตอบคำถามได้ทั้งหมด (หากในกรณีที่ไม่มีใครตอบได้ จะเลือกคนที่ตอบถูกเกิน 95 ข้อ เป็นผู้ชนะ ถ้าต่ำกว่านี้อยู่ที่คำถามวัดดวง)

กติกา

1. ผู้เล่นเกมนี้ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดนวรัฐะ “เท่านั้น” แจ้ง User Name (ถ้ายังไม่มีusername ก็สมัครได้ตามกฎบอร์ดค่ะ ต้องเป็นสมาชิกที่แอดมินActiveให้แล้วเท่านั้นและมีกิจกรรมโพสต์ในบอร์ดไม่ต่ำกว่า 3 โพสต์นับตั้งแต่ก่อนวันขอรับใบสมัครเกมชิงหนังสือ)

Log in เข้ามาโพสต์ในกระทู้นี้ ระบุว่า “สมัครเล่นเกมชิงหนังสือ” แอดมินจะเข้าไปเช็คอีเมลในโปรไฟล์สมาชิก (ต้องใช้อีเมลที่ใช้ประจำเท่านั้น ถ้าแอดมินเช็กอีเมลไม่ได้ก็หมดสิทธิ์ค่ะ) และส่งกระดาษคำถาม+รหัสผู้เล่นให้ผ่านอีเมลที่สมัครสมาชิก (ดังนั้นควรเป็นอีเมลที่ใช้ประจำ) โดยจะเริ่มส่งในวันที่ 1 พฤศกิจกายน 2555 – 5 พฤศจิกายน 2555

2. พิจารณาผู้เล่นที่เขียนชื่อตัวละคร+ชื่อเรื่อง “ถูกต้อง” และใช้ภาษาไทยถูกหลักภาษา

3. หนังสือที่ได้จากเรน ไม่มีสิทธิ์นำไปขายใดๆ ทั้งสิ้นค่ะ หากทราบว่าภายในระยะเวลาหนึ่งปี นำออกจำหน่ายมือสอง ขอตัดสิทธิ์รางวัลในเล่มต่อๆ ไปในสัญญาใจ และเวลาในช่วงสัญญา ในการส่งหนังสือ หากเรนติดต่อผู้ที่ได้รับรางวัลไม่ได้ในช่องทาง Social Network ต่างๆ ขออนุญาตยกเลิกสัญญานี้ค่ะ

4.ผู้ที่ได้รางวัลใหญ่นี้แล้ว ไม่มีสิทธิ์เล่นเกมใดๆ ที่เรนจัดขึ้นอีกค่ะ และไม่มีสิทธิ์ได้ของพรีเมี่ยมในเกมต่างๆ ที่จะจัดขึ้นต่อไป

5. คำตอบทุกคำตอบผู้เขียนขออนุญาตนำแสดงในบล็อกต่างๆ ได้ หากผู้เล่นเกมมีปัญหาถือว่าหมดสิทธิ์ในการรับรางวัลค่ะ

6. การจัดส่งพัสดุนั้นเรนขอจัดส่งทางไปรษณีย์ในประเทศเท่านั้นค่ะ ไม่มีรับเองนะคะเพราะเรนอยู่ต่างจังหวัด

7. ในการส่งคำตอบ ให้ส่งโดยใบสมัครที่ส่งให้ กรุณาส่งคำตอบมาที่ navarattaboard@hotmail.com โดยใช้หัวข้อ “ส่งคำตอบเกมชิงหนังสือ” ส่งคำตอบที่ให้ไปในใบสมัครภายใน 20ธันวาคม 2555 นี้ ประกาศผลอีกครั้งประมาณ 25 ธันวาคม 2555

หลักๆ ก็จะมีกติกาประมาณนี้ค่ะ หากมีเพิ่มเติม จะระบุในใบสมัคร ถ้ามีข้อสงสัย สามารถสอบถามได้ในกระทู้นี้ หรืออีเมล/เฟซบุ๊ค/ทวิตเตอร์ ค่ะ

* สมาชิกที่ Active แล้วจึงมีสิทธิ์เล่นค่ะ แอดมินจะเป็นผู้Active รับเข้าบอร์ดให้ถ้าทำตามกฎการสมัครสมาชิกถูกต้อง จึงสามารถเล่นเกมนี้ได้ อ่านกติกาก่อนนะคะ และสมาชิกที่เคยสมัครไว้แล้วแต่ยังไม่ส่งคำตอบ ไม่ต้องสมัครใหม่นะคะ แอดมินยังไม่ลบUser Name ส่งคำตอบมาให้แอดมินพิจารณาค่ะ แล้วจะ Active ให้ค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย เจ้าเสี้ยวดอกขาว เมื่อ Fri 19 Oct - 18:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://navaratta.thai-forum.net
obab
นักท่องเที่ยวนวรัฐะ
obab

[GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyFri 19 Oct - 17:57

สมัครเล่นเกมชิงหนังสือ ค่ะ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyFri 19 Oct - 17:59

รอรับคำถามได้ตามวัน-เวลาที่แจ้งนะคะ เตรียมฟิตซ้อมหาคำตอบไว้ล่วงหน้าเลยค่า [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' 1598819648
https://navaratta.thai-forum.net
oanimpress
oanimpress

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyFri 19 Oct - 18:12

สมัครเล่นเกมชิงหนังสือ [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' 1862187948
pp60115111
pp60115111

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyFri 19 Oct - 18:28

สมัครเล่นเกมชิงหนังสือ [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' 2757857277
tonnum
tonnum

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptySat 20 Oct - 11:35

สมัครเล่นเกมชิงหนังสือค่ะ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptySat 20 Oct - 17:51

oanimpress

pp60115111

tonnum

รอรับคำถามและใบสมัครได้ตามวันที่แจ้งในกติกาค่ะ

BoyBe
BoyBe

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptySun 21 Oct - 14:51

สมัครเล่นเกมชิงหนังสือค่ะ หุหุ
k_nareewan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyMon 22 Oct - 7:49

สมัครเล่นเกมชิงหนังสือค่ะ
nidting

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyWed 24 Oct - 19:42

สมัครเล่นด้วยคนค่ะ [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' 3755871390
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyWed 24 Oct - 19:54

BoyBe

k_nareewan

nidting

รอรับคำถามและใบสมัครได้ตามวันที่แจ้งในกติกาค่ะ
Whitch1986

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyThu 25 Oct - 5:26

โอ้!!!! จะรออย่างใจจดจ่อค่ะ [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' 3149056410
https://www.facebook.com/BUNG.POTTER
SiNa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyThu 25 Oct - 18:34

สมัครเล่นเกมชิงหนังสือ ค่ะ
toomztamz
toomztamz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyTue 30 Oct - 12:41

สมัครเล่นเกมส์ครับ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyTue 30 Oct - 13:00

Whitch1986

SiNa

toomztamz

KnightDevil
KnightDevil

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyTue 30 Oct - 16:24

[GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' 3163277161 ครั้งที่แล้วไม่มีความสามารถเลยค่ะ ครั้งนี้ขอลองดูอีกสักตั้งนะคะ
"สมัครเล่นเกมชิงหนังสือ" ด้วยอีกคนค่ะ [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' 698642315
http://knightydevil.blogspot.com/
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyTue 6 Nov - 19:15

ส่งคำถามและใบสมัครให้หมดแล้วนะคะ ใครไม่ได้รับแจ้งได้ค่ะ
peangar
peangar

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'   [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' EmptyMon 10 Dec - 5:46

เอาไว้ครั้งหน้าคงจะได้ร่วมเล่นเกมบ้าง เหมือนจะมาช้าไป...? [GAME] 'Celebrate Book Party 2nd' 2326837743
https://www.facebook.com/prempyda

[GAME] 'Celebrate Book Party 2nd'
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» [GAME] 'Celebrate Book Party 4th'
» [GAME] 'Celebrate Book Party 3rd'
» [GAME] Celebrate Book Party 1st
» ประกาศผล "Celebrate Book Party 4th "