Navaratta Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Navaratta Board

Sweet Scene of Navaratta

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
Navaratta Facebbook
Novel Update

No New Topic

Fan Art + Wallpaper Update

No New Topic

Update Comics Hospitality

Hospitality ปฏิเสธไม่ได้ผู้ชายอะไรน่ารักชะมัด ฉบับคอมมิกนี้วาดโดยคุณ Jirito De Las Espadas ตัวการ์ตูนสร้างมาจากเรื่องสั้นชื่อเดียวกัน แบ่งเป็นสามตอนและหนึ่งตอนพิเศษคือ

- First Step : Hospitality ปฏิเสธไม่ได้ผู้ชายอะไรน่ารักชะมัด

- Second Step : ขอโทษนะขอโทษ

- Last Step : ระยะปลอดภัย

- Special Step : เจ้าชู้ไม่รู้ตัว

เนื้อเรื่องเป็นเรื่องความรักในรั้วมหาลัย ระหว่าง ภากร (เจน) เด็กการโรงแรมและ ธิติ (ฉายากะทิโอทอป) หนุ่มนักเรียนพาณิชยนาวีค่ะ แต่ก็มีตอนที่ตัวละครโตและออกทำงานด้วยค่ะ (สำหรับเรื่องนี้อ้างอิงจากสถานที่จริงเล็กน้อย แต่ไม่บอกว่าที่มหาลัยไหน XD) แต่ละตอนเป็นตอนสั้นๆ จบในตัวเอง น่าร้ากกกกที่สุดเท่าที่เขียนมาแล้วล่ะค่ะ (อย่างน้อยๆก็ไม่ตาย?)

ติดตามความเคลื่อนไหว >>> Click!  
ประกาศรายชื่อหนังสือรอตีพิมพ์/รีปริ้นท์

[Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา'

Go down 
umi_no_uma_to_ume
เจ้าเสี้ยวดอกขาว
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin

[Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา' Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา'    [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา' EmptyTue 6 Mar - 16:04

[Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา' Nile_1

Boy's Love 28 The Series มนต์ทรายไยคุปต์ Chapter 'เงาปฏิญญา'

Story By Rain-at-Rose
Illust By Snowcastel
ราคา 180 บาท

ภพอดีต...
เหตุเพราะสิงห์หนุ่มแม่ทัพแห่งแดนไอยคุปต์อันยิ่งใหญ่ ปฏิเสธความรักจากเจ้าหญิงโฉมงามเพียงเพื่อนางทาสสาวต้อยต่ำ หัวใจกล้าแกร่งปฏิญญารักมั่นจะมีนางเพียงผู้เดียวจนกระทั่งนางตายจากด้วยแรงริษยา
นางหนึ่งแน่วแน่ในความรัก จนแปรเป็นความแค้น ยอมทรมานถวายตัวทำมัมมี่ทั้งเป็น มิยินยอมไปสวรรค์หรือนรกเพื่อคืนชีพกลับมาทำลาย "คำมั่น"

ปัจจุบัน...
จากม้วนบันทึกปาปิรุสปริศนาในความครอบครองของ นิโคล ภัณฑารักษ์หนุ่ม ชักนำให้พบเจอ เซเลส นักโบราณคดีผู้เชี่ยวชาญด้านไอยคุปต์ ทั้งสองต้องร่วมผจญภัยเพื่อสืบค้นเรื่องราวของมัน

ความรัก ความแค้น ผูกพันโยงใยเชื่อมสองภพ นำพากลับมาเจออีกครั้ง...เงื้อมเงาจากอดีตกาลกลับมาในรูปแบบวิญญาณร้าย หากปฏิญญามั่นรักไว้นับพันปี...ตราบใดที่ราส่องแสง...ตราบนั้นสัญญานิรันดร์!

สั่งซื้อทางเวบไซต์ http://www.2belovedbook.com/product.detail_169172_th_4554614

-------------------------------------------

Talk About

เป็นเล่มที่ออกซีรีย์คู่คุณกลิ่นหอมค่ะ ไม่ถนัดแนวไอยคุปต์เล้ย แต่ก็เข็นจบจนได้ กว่าจะจบเจออาถรรพ์เยอะมากกกกกก ป่วยด้วย เล่มเลยบางนิดนึง TwT

แก้ไขล่าสุดโดย เจ้าเสี้ยวดอกขาว เมื่อ Wed 4 Apr - 7:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://navaratta.thai-forum.net
นักท่องเที่ยวนวรัฐะ

[Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา' Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา'    [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา' EmptyWed 7 Mar - 5:25

รู้สึกว่าช่วงนี้งานของพี่เรนที่ไม่ได้ซื้อมีอยู่สามเล่มแล้วค่า ทยอยซื้อดีไหมน้อ จะไปเหมารวดเดียวที่งานหนังสือก็ติดสอบปลายภาคช่วงนั้นพอดี
DekDeiei

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา'    [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา' EmptySat 31 Mar - 14:56

อยากได้มั้งอ้า ><
แต่ช่วงนี้ไม่มีเงินเลย (ฮา)
ปอลิง. หน้าปกสวยมว๊ากกกกกกกกกกกกก (วิบัติเพื่อเสีอง 55)
wa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา'    [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา' EmptySun 22 Apr - 12:50

อยากอ่านจัง แต่ งานยังไม่ซาลงเลย อย่าพึ่งหมดนะ  [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา' 1180122113
kazahaya
kazahaya

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา'    [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา' EmptyFri 27 Apr - 16:38

อยากอ่านมากเลยค่ะ

เพียงแต่สั่งซื้อทางออนไลน์ได้เฉพาะทางเว็บ 2belove เท่านั้นหรอค่ะ

มีทางอื่นที่สั่งซื้อได้ไหมค่ะ

คือว่าติดปัญหาตรงที่ขั้นตอนการสมัครสมาชิกนะค่ะ

ตรงที่เขาให้กรอกข้อมูลเบอร์โทรศัพท์บ้านนะค่ะ ที่บ้านได้ได้ติดตั้งโทรศัพท์

ทำให้ไม่สามารถเป็นสมชิกและสั่งซื้อหนังสือได้ค่ะ

เศร้าใจจัง

พอมีเส้นทางอื่นที่จะสั่งซื้อได้ไหมค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ

ปล.หนังสือจะตีพิมพ์เฉพาะรูปหน้าปกนี้ใช่ไหมค่ะ ชอบรูปหน้าปกมากค่ะ สวยดี
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา'    [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา' EmptyFri 27 Apr - 16:45

kazahaya พิมพ์ว่า:
อยากอ่านมากเลยค่ะ

เพียงแต่สั่งซื้อทางออนไลน์ได้เฉพาะทางเว็บ 2belove เท่านั้นหรอค่ะ

มีทางอื่นที่สั่งซื้อได้ไหมค่ะ

คือว่าติดปัญหาตรงที่ขั้นตอนการสมัครสมาชิกนะค่ะ

ตรงที่เขาให้กรอกข้อมูลเบอร์โทรศัพท์บ้านนะค่ะ ที่บ้านได้ได้ติดตั้งโทรศัพท์

ทำให้ไม่สามารถเป็นสมชิกและสั่งซื้อหนังสือได้ค่ะ

เศร้าใจจัง

พอมีเส้นทางอื่นที่จะสั่งซื้อได้ไหมค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ

ปล.หนังสือจะตีพิมพ์เฉพาะรูปหน้าปกนี้ใช่ไหมค่ะ ชอบรูปหน้าปกมากค่ะ สวยดี

สามารถซื้อตามร้านซีเอ็ดได้ค่ะ มีวางขายตามร้านหนังสือ ถ้าร้านแถวบ้านไม่มี จดชื่อคนเขียน สนพ. ชื่อเรื่องสั่งร้าน มัดจำกี่เปอร์เซนต์จำไม่ได้ แต่วันเดียวได้ของค่ะ
https://navaratta.thai-forum.net
Gooyok

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา'    [Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา' EmptyMon 19 Nov - 18:17

[Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา' 189797535
ดีจังค่ะ ที่สั่งที่SE-Ed ได้

[Avaiable] Boy's Love 28 :Boy's Love 28 The Series 'เงาปฏิญญา'
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» [Avaiable] Boy'sLove 28 : The Series มนต์ทรายไยคุปต์ Chapter 'เงาปฏิญญา'
» [Avaiable] Boy's Love 17 : Season of Love Series ; มนตราเหมันต์
» [Avaiable] Boy's Love 27 : ลำนำร้อยรัก ; ดวงใจนายทัพ
» [Available] Boy's Love 34 เล่ห์มารแดง + Boy's Love 35 Missing Love Series
» [Avaiable] Boy's Love 30 : Love or Revenge แค้นนักรักซะเลย